ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 ธันวาคม 2009, 21:26
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ krutuay View Post
ผมว่ายากนะ เพราะเกมส์มาใหม่ตลอด starcraft ra warcraft dota torchlight อีกเดียวก็ starcraft 2 diablo 3 vud มันคงต้องอยู่ที่ใจแล้วละ มองให้เห็นประโยชน์และโทษของมัน
เอาใจช่วยนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็แบ่งเวลาเล่นให้เป็นตารางเวลา น่าจะพอได้
ใช่ครับ ผมเคยลองวิธีแบบที่เล่นทั้งวันทั้งคืน พอเบื่อ เกมส์ใหม่ก็มา ก็ติดต่อครับ
ผมว่า เราต้องตัดใจเลยอ่ะครับ เช่น
"นับตั้งแต่นี้เป็นต้น ข้าขอสัญญาว่า จะเลิกเล่นเกมส์ตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป ถ้าหากข้าผิดคำสัญญา
ขอให้ข้าสอบไม่ติด mwit เตรียม สาธุๆๆ"

ถ้าเป็นอย่างนี้เราก็คงไม่กล้าเล่นอีกแล้วล่ะครับ ถ้าเล่นก็กลัวสอบไม่ติด