ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 ธันวาคม 2009, 22:42
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ★★★☆☆ View Post
นั่นคงเป็นความผิดพลาดของคนแปลกูเกิลที่อาจจะตกคณิตศาสตร์ตั้งแต่ระดับประถมเองครับ

ถ้าจะให้ชัดเจนก็พิมพ์เป็นคณิตศาสตร์ดูครับ เช่น 1/2 แบบนี้ชัดเจนกว่า

คนตกคณิตศาสตร์มีเยอะกว่าคนที่ผ่านในสัดส่วนประมาณอย่างน้อย 4:1

คำพูดที่ใช้กันที่ผิดพลาดแต่ไม่ยอมแก้ไขตามนิยาม ก็เช่น รวมพลังหารสอง โครงการบ้านหาร 2 อะไรแบบนี้ครับ
ขอบคุณครับ