ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 ธันวาคม 2009, 14:39
bakured's Avatar
bakured bakured ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [SIL] View Post
ช่วยข้อนึงไม่ยากมากครับ ^^
- นักเรียน 13 คนมีอายุแตกต่างกันทั้งหมดทุกคน ถ้าสุ่มนักเรียนมา 6 คน จงหาความน่าจะเป็นที่นักเรียนอายุน้อยเป็นอันดับ 7 ในกลุ่มนักเรียน 13 คน จะเป็นคนที่อายุน้อยเป็นอันดับที่ 4 ในกลุ่มนักเรียนทีุ่่สุ่มมา (ตอบ $\frac{25}{143}$)

ปล. ทุกท่านกรุณาใส่คำตอบไว้หลังโจทย์ด้วยครับ
แหงะ..ก็อยากจะทำอยู่นะครับ แต่ขนาดคนเอามาลงยังไม่แน่ใจในคำตอบเลยงะครับ--*
อีกอย่างไม่มีเฉลยอีกงะ.....เรยว่าไม่ลงดีกว่า รอคนมาคิดให้ตรงกับเราก่อน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้