ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 ธันวาคม 2009, 11:44
cenia cenia ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

cenia is on a distinguished road

ผมก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้ครับ

แต่พอตอบได้ สองข้อที่ถาม

1. เห็นว่าเรื่องนี้ไม่เคยออกข้อสอบ ENT เลยจริงหรือเปล่าครับ แต่ผมเคยเห็นข้อสอบ
รับตรงของบางมหาลัยออก แต่ไม่รู้ว่ามากน้อยขนาดไหนพอจะมีข้อมูลไหมครับ
•PAT 1 ไม่ออกเนื้อหาส่วนนี้ครับ และ รับตรง มีอยู่สองมหาฯลัยที่ออกส่วนนี้ (เท่าที่เคยสอบและเจอมา) คือ ม.มหิดล และ มศว. ครับ

2. เรื่องนี้ข้อสอบรับตรงบางมหาลัยที่ออกนั้น ออกลึกมากน้อยขนาดไหนครับ
• เน้นเรื่องคำมากกว่าครับ เหมือนของม.มหิดล เีค้าจะถามว่า ข้อใดเป็นกราฟออยเลอร์

หวังว่าคงจะช่วยได้บ้างครับ

สำหรับคำถามคณิตศาสตร์นั้น ขอไม่ตอบ เพราะตอบไม่ได้ครับ ><"

29 พฤศจิกายน 2552 จะจำวันนี้ไว้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้