ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 ธันวาคม 2006, 00:20
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
เรื่องคิดงานซ้ำซ้อนกับคนอื่นนี่ก็เคยเจอครับ เพื่อนรุ่นพี่ผมทำ senior project เรื่อง partition of integers ทำเสร็จคิดสูตรได้เรียบร้อยสอบผ่านเรียนจบ ตั้งใจจะส่งไปตีพิมพ์ อีกหนึ่งเดือนให้หลังมีบทความของคนอื่นลงตีพิมพ์ในวารสาร American Mathematical Monthly โดยที่ผลลัพธ์ทุกอย่างที่เขาคิดได้เหมือนกับพี่เขาเป๊ะเลย เพียงแต่ใช้เครื่องมือในการคิดคนละแบบกัน
แต่จะว่าไปแล้ว ถ้าหนึ่งเดือนให้หลังมีบทความเรื่องเดียวกันออกมา แสดงว่าเขาน่าจะคิดได้ก่อนเป็นปีแล้วนะครับ ยังไงก็ตาม แค่นี้ก็ถือว่าสุดยอดมากๆแล้วครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
ส่วนเรื่องบทความไม่ได้มาตรฐานนี่เจอมากับตัวเองเลยครับ อาจารย์ที่ปรึกษาผมส่ง paper ที่ผมทำวิทยานิพนธ์กับแกส่งไปลงวารสารเกาหลี ได้รับคำตอบกลับมาประมาณว่า บทความของคุณควรเขียนด้วยภาษา Dynamical Systems ไม่ใช่ Topology แป่ว
คุณ nooonuii หมายถึง วิทยานิพนธ์ปริญญาตรี โท หรือเอกครับ แล้วเจอแบบนี้ทำไงครับ แก้แล้วส่งกลับไปใหม่ หรือส่งไปให้วารสารอื่นแทนครับ แล้วคุณ nooonuii ไม่ได้ทำทางด้าน algebra เหรอครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้