ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 ธันวาคม 2006, 10:08
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut:
คุณ nooonuii หมายถึง วิทยานิพนธ์ปริญญาตรี โท หรือเอกครับ แล้วเจอแบบนี้ทำไงครับ แก้แล้วส่งกลับไปใหม่ หรือส่งไปให้วารสารอื่นแทนครับ แล้วคุณ nooonuii ไม่ได้ทำทางด้าน algebra เหรอครับ
อืมจะว่าไปแล้วผมยังไม่เคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเกี่ยวกับ Algebra เลยครับ ถึงแม้จะชอบมากๆก็ตาม ตอนปริญญาตรีผมทำ senior project ทางด้านทฤษฎีจำนวนครับ ส่วนที่เล่ามาเป็นวิทยานิพนธ์ปริญญาโทตอนที่เรียนอยู่จุฬาครับ พอเขาท้วงมาอย่างนั้นผมก็ไม่ได้ถามอาจารย์ที่ปรึกษาอีกเลยว่าจะเอายังไงต่อ เพราะส่วนหนึ่งก็ยอมรับว่างานที่ทำไปมันขาดความรู้ทางด้าน Dynamical Systems จริงๆ ทฤษฎีที่คิดขึ้นมาก็ใช้แค่ point set topology อย่างเดียว ขาดการศึกษาหาข้อมูลค่อนข้างเยอะครับ ตอนนี้ผมเลยรื้อเอาวิทยานิพนธ์ตัวเองมาเสนอให้อาจารย์ที่นี่ดูแต่คราวนี้เขียนเป็นภาษา Dynamical Systems ซะที และมีแนวโน้มว่าผมจะทำวิทยานิพนธ์ปริญญาเอกทางด้าน Topological Dynamics ซึ่งก็ยังไม่ใช่ Algebra อยู่ดี