ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มกราคม 2007, 07:08
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
ขอบคุณ คุณ SOS_MATH มากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลที่น่าสนใจ สำหรับคำถามผมไม่ได้ถามเองครับ แต่เป็นรุ่นน้องผมฝากถามมาเพราะเขาตีพิมพ์งานวิจัยไปแล้วสองเรื่อง ส่วนผมยังไม่มีเลยซักชิ้นครับ
เรื่องตำแหน่งทางวิชาการผมว่าระบบของเมืองไทยค่อนข้างจะเข้มงวดมากๆเลยครับ กว่าจะได้ ศาสตราจารย์กันซักคนเลือดตาแทบกระเด็น โดยเฉพาะวิชาคณิตศาสตร์ยังมีไม่ถึงสิบคนเลยครับ (เดาเอาครับ ถ้าคุณ SOS_MATH ทราบจำนวนที่แน่ชัดช่วยบอกด้วยนะครับ )