ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 ธันวาคม 2009, 11:33
Kowit Pat.'s Avatar
Kowit Pat. Kowit Pat. ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Kowit Pat. is on a distinguished road
Send a message via MSN to Kowit Pat.

ขอบคุณมากครับ

รบกวนคุณคนรักคณิต ช่วยดูโจทย์ หน้า 2 ข้อ 13, 17, 18, 20 ให้ด้วยครับ
รู้สึกในภาพข้อความทางด้านขวามือจะขาดหายไปน่ะครับ
เช่น
ข้อ 13) บรรทัดแรก "ตาม... และบรรทัดที่สอง "เป็น 6...

ข้อ 17) บรรทัดแรก "AC และ ... (ผมลองเดาดูว่าที่ขาดหายไปน่าจะเป็น เส้นทะแยงมุม BD
แต่ทำไมพื้นที่รูปสามเหลี่ยมที่โจทย์ให้มา ดันไม่เท่ากัน)

ข้อ 18) "ในรูป a,...

ข้อ 20) บรรทัดที่สอง "ไปถึงจุด ...
บรรทัดที่สาม ก็ขาดหายไป "ต่อด้าน BC ออก...

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้