ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 ธันวาคม 2006, 00:33
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
ผมว่าเรื่องประโยชน์ใช้สอยนี่มันอยู่ที่ว่า "ใคร" จะเอาไปใช้ครับ
ถ้าผมเป็นหมอ ผมคงไม่ได้ใช้สิ่งที่คุณ คณิตศาสตร์ คิดมาเพราะมันไม่เกี่ยวกับการรักษาคนไข้
แต่ถ้าผมเป็นครู ผมคงเอาไปใช้ออกข้อสอบได้

เราอาจจะมองว่าความจริงข้อนี้ง่ายสำหรับคนที่มีความรู้เยอะหน่อย
แต่ผมว่ามันก็ยังยากอยู่ดีสำหรับเด็ก ม.ต้น หรือ เด็กประถมครับ