ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 กุมภาพันธ์ 2007, 22:19
fangolf fangolf ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

fangolf is on a distinguished road
Talking อยากรู้หลักการและแนวคิดของ Subset sum problem ครับ

พอดีผมกำลังศึกาวิชาอัลกอริธึมในเรื่องเกี่ยวกับ NP-Problem อยู่น่ะครับ และในตอนนี้ผมกำลังทำรายงานเรื่อง Subset sum problem ซึ่งลองเปิดอ่านจากหลายๆ เว็ปไซต์และพยายามสรุปออกมาแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือไม่ หากใครพอทราบ ช่วยอธิบาย concept คร่าวๆ ทีนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้