ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 ธันวาคม 2009, 01:55
ctrl-ctrl ctrl-ctrl ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ctrl-ctrl is on a distinguished road
Default เรขาประยุกต์... จะนำไปใช้งานจริงครับ

จากรูปให้สมมติว่าวัตถุเอียงนะครับ...
ถ้าผมรู้ค่าของจุดABC (ABC เป็นจุดใดๆบนพื้นผิว) แล้วต้องการหาจุดMAX (P)และMIN (Q) ของวัตถุชิ้นนี้
พอจะมีหลักการคิดอย่างไรบ้างครับ ผมอยากได้สูตรหรือสมการ (ถ้ามี) หรือหลักในการพิจารณาครับ
คือผมต้องการทราบว่าวัตถุชิ้นนั้นๆมันเอียงไปเท่าไหร่ กี่เปอร์เซ็นต์ ประมาณนี้อ่ะครับ

ปล. หากถามผิดที่ต้องโทษทีนะครับ, สองรูปนี้คนละโจทย์
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้