ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ธันวาคม 2006, 03:09
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

เมื่อวานผมได้คำตอบของโจทย์ข้อนี้มา 2 อันจากที่นี่

อันของ Daniel Gutekunst คิดว่าผิด เพราะอ้างว่า "For $n\ge34$ there is always a prime number with $\frac14 n <p< \frac13 n$." โดยไม่พิสูจน์หรือบอกแหล่งอ้างอิง

แต่บทพิสูจน์ของ pengshi ทำให้ผมต้องลงเสียเวลาลง MiKTeX เพราะเขาใช้ไฟล์ .dvi แต่ก็คุ้มครับ การพิสูจน์ของเขาไม่มีที่ผิด และคล้ายกับของผมมาก ที่ต่างกันอย่างนึงคือ เขาใช้เวลาคิดแป๊ปเดียว แต่ผมใช้เวลาเป็นปี

เฉลยของ pengshi มี 3 ส่วน เพื่อความสะดวก ผมจะเอาแต่ละส่วนมาแปะให้ดูกัน

ช่วงแรก การพิสูจน์ของเขาจะเหมือนกับของผมครับ
.

21 ธันวาคม 2006 03:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 5 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ warut
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้