ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 ธันวาคม 2009, 12:44
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/'s Avatar
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
10. จงหาค่าต่ำสุดของ $x^3-3x$ เมื่อ $x>0$
hint:วิธีทำให้หน่อยนะฮะ T T (ยังเศร้าอยู่ว่าข้อเก่าทำผิด) ถ้าคิดแบบเด็กโง่(แทนค่าเหมือนเดิมT T)ผมขอตอบว่า-2ฮะ
อีกอย่างข้อนี้มันหน้าตาไม่เหมือนอันเก่าเลยฮะ(โจทย์แนวใหม่=วิธีคิดแบบใหม่แน่เลยอ่ะ)
ไม่ว่าจะใช้อสมการ$x > 0$
$x^3>0$
$3x>0$
แล้วมาลบกันจัดรูปให้เหมือนข้างบนก็ออกมาเป็น$x^3-3x>0$อยู่ดีอ่ะฮะ
T Tงงฮะช่วยแนะนำด้วยฮะ
แล้วข้อเก่าของผมรบกวนพี่ช่วยเน้นสีตรงที่ผิดให้หน่อยนะฮะ ยังงงอยู่นิดหน่อยว่า$-\sqrt{2}$มันมาผิดอย่างไง

T Tสุดท้ายก็ต่อสู้กับความโง่ของตัวเองไม่ไหวT Tเศร้าชีวิตจิงๆฮะ

{ เรียกผมว่า...SUKEZ!! ^^นะฮะ }

30 ธันวาคม 2009 13:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้