ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มกราคม 2010, 22:13
ee72 ee72 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ee72 is on a distinguished road
Default สสวท รอบสอง แสดงวิธีทำ ?

สอบถาม คุณ คนรักคณิต และผู้ชำนาญการท่านอื่น ๆ ครับ

เห็นว่าข้อสอบปีที่แล้วมีแสดงวิธีทำ 2 ส่วน (ซึ่งปีนี้ก็คงเหมือนปีที่แล้ว)
ผมเองก็ไม่เคยเห็นข้อสอบจริง ได้ยินแต่ว่ามีแสดงวิธีทำ 2 แบบ

แสดงวิธีทำแบบสั้น ๆ กับแสดงวิธีทำอย่างละเอียด

ผมสับสนและไม่เข้าใจรูปแบบ และ แนวทางการแสดงวิธีทำอย่างสั้น ๆ จริง ๆ ครับ
และถ้ามันสั้นเกินไปจนไม่เข้าใจหละ หรือว่าหมายถึงเพียงแค่การเขียนประโยคสัญญลักษณ์ ซึ่งก็ใช้ได้กับโจทย์บางลักษณะเท่านั้น

ท่านใดที่เข้าใจรูปแบบความแบบ ความแตกต่างที่ชัดเจนของวิธีทำ 2 แบบอย่างที่ว่านี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้