ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 มกราคม 2010, 19:05
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

มันมีให้อ่านอ่ะครับ แบบว่า ทฤษฎีสามเหลี่ยมคือ.... แล้วก็มีเอกลักษณ์บอกมาครับ
ใครจำโจทย์จำนวนไพลิน+จำนวนสามเหลี่ยมได้มั่งอ่ะครับ

โจทย์part 2 นะครับ
สามเหลี่ยมด้านเท่า ABC มีจุด p อยู่ภายใน Ap=3 Bp=4 Cp=5 จงหาพื้นที่สามเหลี่ยมครับ
Hint หมุนรูปดูครับ

11 มกราคม 2010 19:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~king duk kong~
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้