ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มกราคม 2010, 00:17
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE View Post
คุณ Kowit Pat. คิดเหมือนผมเลยครับ

แต่ผมวาดรูปไม่ทัน - -

ป.ล. ตอนแรกผมลากเส้นอีกแบบครับ แต่ก็ไม่ได้ผล (อันนี้ก็งง)

ป.ล. 2 เราจะหาเซกเมนต์ได้ยังไง
เมื่อเราทราบว่าสามเหลี่ยมมุมฉากที่มีด้านยาว 3, 4, 5 จะมีขนาดมุมภายในเป็น 37, 53 และ 90 องศา

ก็หาขนาดของเซกเมนต์ได้ไม่ยากครับ (ขอเถมวิธีที่ไม่ต้องหาพื้นที่ของเซกเมนต์มาให้ดูเล่นครับ)
Name:  geometry1.JPG
Views: 4211
Size:  37.0 KB
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้