ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 มกราคม 2010, 19:57
RT,,Ant~*'s Avatar
RT,,Ant~* RT,,Ant~* ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

RT,,Ant~* is on a distinguished road

ผมแนะนำว่า ให้ไปดูที่ se-ed แล้วเลือกว่า เล่มไหนที่เราสามารถทำได้ ก่อนครับ

concept ของการเรียน มันต้อง เน้นที่พื้นฐานครับ <<--- เร่งทำโจทย์ที่ยากเกินระดับมากไปก็ไม่ดีนะครับ

ไม่ได้ทำให้เกิด idea ดี ๆ ขึ้น..

เพราะฉะนั้นก็ไปเลือกที่ตัวเองทำไหวก่อนครับ

แล้วก็ the book ครับ ถ้าข้อสอบระดับเตรียมอุดมหรือสอบเข้าโรงเรียนรัฐบาลทั่วไป แนะนำ ข้อสอบแยกเรื่อง

ของ เตรียมอุดม เล่มสี ออก แดง ๆ ส้ม ๆ (รึเปล่า ?) ราคาประมาณ 100-200 ไม่แน่ใจ

จะมีข้อสอบเก่าของแยกเรื่องของเตรียมอุดม ซึ่งโจทย์มันอยู่ในระดับกลาง ๆ ไปถึง ยาก อ่ะครับ

หลังจากนั้นก็ลอง แยกเล่มข้อสอบสมาคมของ the book ดูครับ

คงจะเป็นประโยชน์บ้างนะครับ

When deciding in heart, it starts running dream :')
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้