ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 19:21
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
โรงเรียน ผมไม่ได้สอนเกี่ยวกับวงกลมเลยครับ ช่วง ม.1-2
ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ เพราะถ้าไม่ได้เรียนโครงการ พิสดาร(ที่มักจะเรียกกันว่า gifted)อะไร เพราะในหลักสูตร สสวท. อยู่ใน ม.3 ส่วนถ้าเป็น ม 2. ก็จะเรียนเกี่ยวกับ ทบ. พีธากอรัส เส้นขนาน การพิสูจน์สามเหลี่ยมเท่ากันทุกประการ ฯลฯ ตามที่ผมบอกไว้หละครับ
ผมเขียนแหย่เล่นอย่าไปซีเรียสเลยครับ จริงๆ เรื่องเกี่ยวกับเรขาเรียนกันมาตั้งแต่ประถม ตั้งแต่สมบัติของรูปสี่เหลี่ยมต่างๆ ชนิดของรูปสามเหลี่ยม เส้นขนาน เป็นต้น
เห็นคุณ Siren-Of-Step บอกว่าเรื่องเรขาไม่มีในหลักสูตร สสวท. ผมเห็นว่าผิดข้อเท็จจริงไปมากก็เลยแสดงความเห็นตามข้อเท็จจริง อีกอย่างผมก็กลัวว่าคนเขียนหลักสูตร สสวท มาอ่านเข้าน้อยใจ เลยพาลเปลี่ยนหลักสูตรอีก เดี๋ยวจะไปกันใหญ่นะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้