ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 14:59
บัวขาว's Avatar
บัวขาว บัวขาว ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

บัวขาว is on a distinguished road

คืออย่างนี้ครับคุณbankerเสียง1วิก็คือช่วงหนึ่งของเพลงก็จริงครับ แต่มันอยู่ในโลกนี้ครับ
ดวงจันทร์ห่างโลกตั้ง240000ไมล์ เราจะอัดเพลงข้ามโลกนะครับ คือส่งดาวหนึ่งไปดาวหนึ่งยิ่งต้องใช้เวลานานเป็นวันๆ
อย่างเช่นเราพูด1คำบนดวงจันทร์ซึ่งกำหนดว่าเสียงมีความเร็ว4ไมล์ต่อหนึ่งวินาทีเราก้จะได้ยินเสียงนี้บนโลกอีก60000วินาทีข้างหน้าบนโลก ซึ่งใช้เวลาอัดเป็นชั่วโมง เข้าใจหรือยังครับคุณbankerอีกอย่างครับเขาส่งมาเป็นคลื่นเสียงคือเป็นเสียงที่คนอยู่บนดวงจันทร์ก็ได้ยินครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้