หัวข้อ: Mwit VS. Triam
ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 08:44
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
เอาสมมติว่าติดทั้งสองที่อ่าครับ จะเอาที่ไหน ตอนนี้ผมเอนไปทาง Mwit เพราะมีหอ แต่ก็กลัวอยู่ไม่ได้ ส่วนเตรียมก็แน่นทางสังคม ภาษาไทย
ขอเหตุผลหน่อยครับ ว่าทำไมเลือกอย่างนั้นอ่าครับ
งงตรงนี้อะครับ (ถ้าหมายถึงตอนสอบเข้าคงใช่....)

แต่ดูๆรุ่นพี่ที่เตรียมแล้วก็ไม่ได้แน่นสังคม+ไทยอะไรนิครับ

แต่ห้อง Gifted Math ชวนให้เข้าไปอยู่จริงๆ

(แต่ผมคงไม่ได้หรอกครับ )

ถ้าติด 2 ที่ ผมก็เลือกมหิดลฯอะครับ

เพราะฟรี ไม่ต้องลำบากพ่อแม่ เหมือนทดแทนบุญคุณที่ท่านเลี้ยงเรามาไปในตัว (เกี่ยวไหมครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้