ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 19:25
RT,,Ant~*'s Avatar
RT,,Ant~* RT,,Ant~* ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

RT,,Ant~* is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ไม่เกี่ยวกับทฤษฏีรังนกพิราบเลยครับ

เอาเรื่องนกพิราบ กับรังนกพิราบมาเป็นตัวหลอกคนเก่ง คนคิดมาก

เนื้อแท้ของโจทย์แบบง่ายๆ ก็คือ นก 6 ตัว เกาะต้นไม้ 4 ต้น ได้กี่วิธี

เป็นเรื่องกฏเกณฑ์การนับเบื้องต้นธรรมดาๆ
ป่าวครับ ลุง banker ผมยังไม่ได้อ่านโจทย์เลยครับ

เห็นนก หลายรัง เลยลองถามดูว่าใช่รึเปล่าครับ 555555555.

ปิดเทอมนี้ติวหลานทั้งเทอมเลยรึเปล่าครับ ?

When deciding in heart, it starts running dream :')
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้