ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 กุมภาพันธ์ 2010, 13:36
oat_kung's Avatar
oat_kung oat_kung ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oat_kung is on a distinguished road
Send a message via MSN to oat_kung
Icon21 อินทิกรัลไม่ตรงแบบ

จงหาค่าอินทิกรัลต่อไปนี้
$\int_{e}^{\infty}\,\frac{1}{xln^3x} dx $

$\int_{0}^{\infty}\,\frac{e^{-\sqrt{x}} }{\sqrt{x} } dx $

มันทำยังไงอ่ะครับ ขอแบบเป็น step อ่ะครับ เพื่อนผม กับ ผม ใช้ บายพาส มัน เยอะ มากเลย อ่ะครับ มี วิธี อื่น ไหม อ่ะ ครับ
รบกวนด้วยครับบ

21 กุมภาพันธ์ 2010 15:33 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 7 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ oat_kung
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้