ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 กุมภาพันธ์ 2010, 11:35
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Beta View Post
ผมเรียนที่คุมองครับ ทำซ่ำค่อนข้างหน้าเบื่อ ตอนนี้ผมใกล้จะจบละแต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ ก็เลยช้า เรียนมา 3ปีละ
ข้อดีของคุมองก็คือช่วยให้ิเด็กเรียนรู็ด้วยตัวเองครับ แต่ก็แฝงด้วยข้อร้าย คือเด็กบางคนอยากจะจบเร็วๆจึงหาวิธีโกงเช่น ลอกชุดเก่าที่ทำไปแล้ว ดูเฉลยแบบจำมา
ซึ่งการทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์เลย ผมว่าเอาเิงินค่าเรียนไปซื้อหนังสืออ่านดีกว่า แต่มันก็เปลี่ยนตัวผมเหมือนกันครับ จากไอ้โง่ที่สอบเลขตกทุกครั้ง
คุมอง ผมว่า แพงไปครับ

การศึกษาคือการลงทุนก็จริงครับ แต่ การเรียนด้วยตนเอง มันก็ยากเหมือนกัน เช่น การทำโจทย์คณิตข้อนึง คิดเท่าไรก็คิดไม่ออก สุดท้าย บางคนก็ไปลอก เพื่อน มาส่งแบบนี้อะครับ