ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 กุมภาพันธ์ 2010, 20:17
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

ตามที่คุณ Banker ว่ามาเลยครับ สำนัำิกพิมพ์ The Books ตีพิมพ์เฉลยถึงปีล่าสุดออกมา 2 เล่ม

ถ้าเป็นการคัดลอกแนวคิดทั้งหมด ทั้งเล่ม แบบนี้คงมีปัญหาครับ แต่ถ้าเป็นเฉพาะโจทย์ ส่วนแนวคิดและการวิเคราะห์เ้ป็นของเราเสียส่วนใหญ่ หรือถ้าถามก็ไม่ใช่ลอกไปตรง ๆ แต่คิดวิเคราะห์ในรูปแบบของเราจนกระจ่าง แบบนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนครับ

ในวงการนี้ผมยังไม่เคยได้ยินว่ามีการฟ้องร้องกันเลย แต่ถ้าเป็นการคัดลอกกันข้ามสำนักได้ยินว่ามีอยู่เหมือนกันครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้