ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 มีนาคม 2010, 09:55
ptwong ptwong ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

ptwong is on a distinguished road

ผมว่าดีทุกที่ครับ แล้วแต่คุณจะรับได้มากน้อยแค่ไหน
จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คือต้องรู้ก่อนว่าตัวเองอยู่ระดับไหนก่อน
เคยให้ลูกไปเรียนที่ที่หนึ่งเมื่อปีที่แล้ว (ตามคำขอ ไม่มีการบังคับให้เรียนพิเศษ) กลับมาบ้านถึงขั้นหมดความมั่นใจไปเลย เขาตอบกันได้ทั้งห้อง
แต่ลูกเราอ่านโจทย์แล้วยังงงเลย แถมยังให้การบ้านมา ลูกผมทำไม่ได้เลย แล้วก็ไม่อยากไปเรียนที่นั่นอีก ก็เลยต้องสอนจนเขาทำการบ้านวันนั้นได้
ก็เลยยอมไปเรียนต่ออีกไม่เกินสองครั้งก็ขอเลิกเรียนที่นั่น น่าสงสารจัง T_T
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้