หัวข้อ: ไทย + สังคม
ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มีนาคม 2010, 17:28
GaO's Avatar
GaO GaO ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

GaO is on a distinguished road
Default แนะนำหนังสือ ไทย + สังคม

ตอนนี้ก็ใกล้จะสอบเตรียมฯมากแล้ว วิชาที่มีปัญหามากสุดสำหรับเราคือไทยกับสังคมนี่แหละ
พอดีวันก่อนไปร้านหนังสือมาขอแนะนำหนังสือวิชาสังคมดีๆ

"พี่หมอสอนสังคม ม.ต้น" เล่มสีชมพูของ THE BOOKS อ่านรู้เรื่องดีนะคะ

ส่วนภาษาไทยยังหาแบบสรุปไม่ได้ ใครมีหรือรู้จักก็มาแนะนำกันนะคะ
เจอคลิปเก็งข้อสอบภาษาไทยเข้าเตรียมของ True ลองเข้าไปดูก็ได้นะ

ใครมีอะไรดีๆก็มาแนะนำกันในกระทู้นี้เลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

04 มีนาคม 2010 17:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ GaO
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้