ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มีนาคม 2010, 17:52
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

การเจาะทางนักเรียนมากขึ้นก็มีข้อควรระวังอยู่ครับ เพราะถ้าเราไม่สามารถทำให้ผู้อ่าน + นักเขียนเดิมติดตามอยู่ได้ดังเดิม โดยเฉพาะผู้เขียนที่คิดจะเขียนเข้ามา ก็จะเกิดปัญหาที่สำคัญที่สุดครับ คือจะไม่มีนักเขียนเขียนเข้ามา ซึ่งส่วนมากเป็นผู้ใหญ่ แล้วหนังสือก็จะคลอดออกมายาก ซึ่งเดิมทีปัญหานี้เป็นปัญหาแรกที่ผมยกไว้อันดับสูงสุด จนเริ่มต้องเข้าคิวรออย่างน้อย 2-6 เดือน ยิ่งเข้าคิวรอมาก ๆ ผมก็จะอุ่นใจครับ แต่ในแง่ของนักเขียนจะร้อนใจ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้