ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มีนาคม 2010, 21:22
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง View Post
ผมก็ว่าอย่างรูป สี่เหลี่ยมมันแปลกๆไม่เหมือนตอนสอบ

ปล.คุณTanat สอบที่ กทม. เขต 1ใช่ป่าวครับ สอบห้องอะไรเหรอครับ
ผมไม่แน่ใจว่า สีเหลี่ยมที่นำมาเรียงกันน้ัน ด้านบนจะไม่เรียงเสมอกันเหมือนดังรูป แต่จะมีลักษณะการวางสี่เหลี่ยมด้านซ้ายสุดชิดด้านล่างของรูปสี่เหลี่ยมที่อยู่ตรงกลาง และสี่เหลี่ยมที่อยู่ขวาสุดก็จะวางชิดด้านบนของสี่เหลี่ยมที่ตรงกลางครับ และโจทย์จะให้หาระยะ au (แต่ถ้าเป็นรูปที่มาลงไว้ในเวปนี้ จะเป็นระยะ bu แทน)

ช่วยกันตรวจสอบดูอีกที่น่ะ

ผมสอบที่ โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม ห้อง15 ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้