ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มีนาคม 2010, 00:40
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post

สำหรับน้องที่พักแถวสตรีวิทย์ ก็นั่งรถไฟฟ้าไปลงที่สนามกีฬาแห่งชาติ สุดสาย ลงฝั่งหน้าสนามกีฬา (ถนนพระรามที่ 1) จากนั้นลงมานั่งรถเมล์เบอร์ 47 ไปได้ครับ ถ้าเดินทางไม่ถูกให้โทรไปที่เบอร์ 184 บอกว่าตัวเองอยู่แถวไหน ฝั่งไหนถ้าจะไปไหน ต้องนั่งรถเมล์เบอร์ไหนได้บ้าง.
ผมว่าถ้าขึ้นรถไฟฟ้าได้ก็ไปลง สถานนีอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ เลยน่าจะง่ายกว่าแต่ปัญหาคือ น้องที่พักแถวสตรีวิทย์หมายถึง รร. สตรีวิทย์ หรือเปล่าถ้าใช่ ปัญหาคือแถวนั้นจะไม่มีรถไฟฟ้านี่ครับ อีกอย่างผมว่ารถเมล์สาย 47 ก็ไม่ผ่านสถานที่สอบใหม่(มหาวิทยาลัยมหิดล ถนนพระราม 6 เขตราชเทวี ตึกกลม คณะวิทยาศาสตร์)นะครับหรือว่าเดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนเส้นทางแล้ว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้