ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 มีนาคม 2010, 10:58
นักสืบอัจฉริยะ's Avatar
นักสืบอัจฉริยะ นักสืบอัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

นักสืบอัจฉริยะ is on a distinguished road
Lightbulb

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ตกลงว่า เส่นทแยงมุมตัดกี่ช่องครับ
480 ครับ (ตอบช้าหน่อยนะครับ เพราะไม่ค่อยได้เข้ามา)

ส่วน -2 -3 นั้นลองลากดูนะครับเเล้วจะเข้าใจ (เเนะให้ใช้กระดาษสมุด)

เช่น ลองลากเส้นทเเยงมุมของสี่เหลี่ยมขนาด 1*10 ช่องดูเเล้วนับนะครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ผมก็ได้ 479 ช่องครับ

(อยู่ในบทความกระเบื้อง my math ครับ)
เฉลยอาจผิดก็ได้ครับ

10 มีนาคม 2010 11:34 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้