ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มีนาคม 2010, 19:17
JinKazama's Avatar
JinKazama JinKazama ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

JinKazama is on a distinguished road
Default ช่วยทีครับ จนปัญญาแล้ว

โจทย์ จงแสดงวิธีทำ

ช่วยแสดงวิืธีทำดูให้ทีนะครับ

1.นาฬกาปลุก สาม เรือน แต่ละเรือนจะปลุกทุกๆ 1 ชั่วโมง 2 ชั่วโมง และ 3 ชั่วโมง ตามละดับ ถ้าตั้งนาฬิกาทั้ง สาม เรือน

ปลุกพร้อมกันครั้งแรก เมื่อเวลา 7.00 น นาฬิกาทั้ง สาม เรือนจะปลุกพร้อมกัน เป็นครั้งที่ สอง เมื่อเวลาใด

รบกวนทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

14 มีนาคม 2010 16:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ JinKazama
เหตุผล: จนปัญญาแล้ว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้