หัวข้อ: Marathon - Primary # 1
ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มีนาคม 2010, 08:58
Mathematicism Mathematicism ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Mathematicism is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
แบบนี้ พอเป็นแบบประถมได้ไหมครับ
จับสามเหลี่ยมที่แนบในหมุนเป็นสามเหลี่ยมไข่ปลา

Attachment 2790

สุดยอดดดดดดด ไปเลยครับ คุณ BANKER
ผมนั่งมองรูปตั้งนานคิดว่า มันต้องมีอะไรซ่อนอยู่แน่ๆ
คิดไปคิดมาเลยได้วิธีเลื่อนรูป
มาเจอวิธีหมุนเข้าไป ง่ายกว่าเยอะ ไม่ต้องพิสูจน์อะไรทั้งนั้น
สุดยอดคิดได้ไงเนี่ย

อะดรีนาลินพลุ่งพล่านเลยครับ
(เป็นความรู้สึกที่มักเกิดขึ้นเมื่อเจอวิธีแก้โจทย์สวยๆอะครับ)