หัวข้อ: Marathon - Primary # 1
ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มีนาคม 2010, 18:09
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
จะมีอะไรซ่อนเร้นอยู่หรือเปล่าน้ออออ ...

ถ้าตรงไปตรงมา มันก็ไหลเหมือนระดับน้ำที่มีระดับเท่ากัน ดังนั้น ทั้งสองลูกก็น่าจะเท่ากัน ลูกโป่ง A จะมีขนาดเท่ากับลูกโป่ง B
เรียน คุณลุง Banker ครับ โจทย์ข้อนี้เป็นเรื่องของวิทยาศาสตร์ล้วนๆ ครับ ไม่มีอะไรซ่อนเร้นใดๆ ท้ังสิ้นครับ สามารถนำไปทดลองได้ครับ พ่อผมนำโจทย์ข้อนี้มาสอนผม เพื่อสอนผมให้เข้าใจข้อเท็จจริงทางวิทยาศาสตร์และเรื่องการใช้ชีวิต ด้วยความเป็นจริง เพราะบางสิ่งทีเราคิด ความจริงอาจจะไม่เป็นอย่างนั้นครับ

20 มีนาคม 2010 18:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat