หัวข้อ: O-NET ออกแล้ว
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มีนาคม 2010, 16:57
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nong_jae View Post
เห็นด้วยคะแต่มันก็มีเติมคำตอบตั้งหลายข้อไม่ใช่หรอคะ ยังไงก็สงสารคนอ่อนเลขบ้างเถอะคะ
ของผม เห็นแค่ มีช้อย คำตอบมาให้แล้วเติม

ถ้าคนออกข้อสอบ ออกมาสงสาร คน แล้ว เราจะ Active ตัวเองขึ้นหรอครับ ผมไม่ได้หมายถึง ออกข้อสอบ โหดถึงเลขโอ ขนาดนั้น แต่ออกข้อสอบ เชิงประยุกต์อะครับ (ออกแนวโจทย์ปัญหาให้มากหน่อย) คะแนน O-net ผมว่า ถ้าเป็นแบบเติมคำ คนที่ ได้100 เต็มก็น่าจะลดลงไม่ใช่น้อยเลยครับ นี่เป็นเพียงความคิดเห็นของผมเท่านั้น

http://www.parent-youth.net/index.ph...688943&Ntype=2

ผมให้ความสำคัญกับการออกข้อสอบ หนักไปทางข้อ 1 และตามด้วย ข้อ 2 ครับ เพราะ ถ้าออกหนักไปทางข้อ 2 ก็จะเหมือนเป็นข้อสอบ เดิมๆที่ให้เน้นแต่การคำนวณ ไม่ได้เน้น การดัดแปลง โจทย์ต่าง ๆ

28 มีนาคม 2010 17:04 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Siren-Of-Step
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้