หัวข้อ: Domain & Range T_T
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มีนาคม 2010, 21:22
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
จำนวนสมาชิกของAน้อยกว่าB แสดงว่าA⊂B....เฉพาะในโจทย์

หมายความว่าในโจทย์กำหนดให้$A = \left\{\,\right. a_1, a_2, a_3, ..., a_m\left.\,\right\} , B = \left\{\,\right. a_1, a_2, a_3, ..., a_k\left.\,\right\} $ โดยที่ $m < k$.........$B = \left\{\,\right. $ $\overbrace{a_1, a_2, a_3, ...,a_m}^{สมาชิกในเซต A} $,..., $ a_k\left.\,\right\} $
ผมใช้คำผิด จริงๆแล้ว ถ้า A⊂Bแล้ว จำนวนสมาชิกของ$A$ $\leqslant $ จำนวนสมาชิกของ$B$
ขอบคุณครับที่ช่วยเตือน ไม่งั้นผมได้ทำบาปด้วยการบอกอะไรผิดๆครับ
ขออภัยครับ เมื่อคืนผมเมา มอง $A$ กับ $B$ มีสมาชิกต่างกัน