หัวข้อ: หาDomain,Range
ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 เมษายน 2010, 11:31
Mathopolis Mathopolis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Mathopolis is on a distinguished road

ขอบคุณครับ แต่ว่ามันผิดน่ะครับ สำหรับของคุณครูนะ ผิดเพราะว่า ค่า x ข้างล่างทำให้ค่า y เป็นลบได้นะครับ
ส่วนของคุณ ne[s]za ผิดเพราะว่า แทน x=-1 จะได้ y=0 ครับ

คำตอบที่ถูกต้องคือ เรนจ์ เป็นจำนวนจริงใดๆครับ
แต่มีปัญหาตรงแสดงไม่ได้ว่า ทำไมถึงเป็นจำนวนจริงใดๆครับ

ปล. คำตอบถูกต้องแน่นอน เพราะว่าใช้คอมเช็คคำตอบแล้วครับ
Number thoery
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้