ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 กุมภาพันธ์ 2006, 10:35
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

คือที่ใช้เลขน้อยที่สุดนี่เพราะต้องการให้เกิด dilemma ที่ชัดเจนครับ (ซึ่งก็คืออันที่น้อง R-Tummykung de Lamar พูดนั่นแหละครับ) เพราะผู้เล่นทุกคนรู้อยู่แล้วว่า ตัวเลขที่น้อยที่สุดที่เป็นไปได้คืออะไร แต่ถ้าใช้ค่าเฉลี่ยนี่จะไม่มีใครรู้ว่ามันคืออะไรจนกว่าเกมจะจบลงครับ dilemma ที่เกิดขึ้นจึง weak กว่ามาก ผลส่วนใหญ่จะมาจากอิทธิพลของโชคครับ

ตามความเห็นของผม เนื่องจากธรรมชาติของเกมนี้ค่อนข้างยุ่งยากมาก (เมื่อเทียบกับเกมอย่าง Prisoner's dilemma) จึงทำให้ยากต่อการวิเคราะห์มากๆเลยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้