หัวข้อ: Tchebyshev theorem
ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 กุมภาพันธ์ 2006, 23:46
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut:
มีคนอินเดียพิสูจน์เมื่อเร็วๆนี้ว่า การทดสอบความเป็นจำนวนเฉพาะเป็นปัญหาในกลุ่ม P ก็ไม่ค่อยให้เครดิตหรอกครับ แถมปฏิกิริยาของฝรั่งยังออกมาในลักษณะที่ว่าทำไมเค้า "overlook" เรื่องง่ายๆแค่นี้ไปได้ แหวะๆๆ
ได้ข่าวเรื่อง Prime is in P เหมือนกันครับ แต่เรื่องปฏิกิริยาของฝรั่งนี้ ถือเป็นข่าวใหม่สำหรับผมเลยนะเนี่ย

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
เรื่องเหยียดสีผิวเนี่ยมันแก้ไม่หายหรอกครับ ผมมาอยู่ที่นี่ก็รู้สึกได้ดี
ผมเคยได้ยินแต่ ฝั่งอังกฤษ discriminate คนเอเชียสุดๆ แต่ไม่ยักกะรู้ว่าฝั่งอเมริกา ก็หนักพอๆกัน ฟังแล้วเซ็งแทน

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
อ้าวไปๆมาๆยึดกระทู้คุณ passer-by กันซะแล้ว
ไม่เป็นไรหรอกครับ ถือว่าเล่าสู่กันฟังเพลินๆ