หัวข้อ: Textbook
ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 เมษายน 2010, 00:14
Switchgear's Avatar
Switchgear Switchgear ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Switchgear is on a distinguished road

บรรดาหนังสือคณิตศาสตร์ 6 เล่มแรกนั้น ผมคิดว่า 2 เล่มแรกหาซื้อยากมาก!
โดยเฉพาะเล่มแรกสุดนั้น ผมเจอแค่ครั้งเดียวจริงๆ สำหรับ link ของหนังสือ
คณิตศาสตร์จากรัชเซียนั้น ผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ

สำหรับเล่มที่ 2 Higher algebra หายากเพราะสมัยก่อนบ้านเราเรียน
3 เล่มถัดไปเป็นหลัก และมีฉบับแปลภาษาไทยด้วย ส่วน Higher นั้น
ผมไม่เคยเจอว่ามีการแปลเป็นภาษาไทย และไม่รู้ว่าระดับไหนที่ใช้เรียน

26 เมษายน 2010 00:15 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Switchgear
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้