หัวข้อ: Textbook
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 เมษายน 2010, 09:16
คนอยากเก่ง's Avatar
คนอยากเก่ง คนอยากเก่ง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

คนอยากเก่ง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
มีหนังสือให้อ่านออนไลน์ครับ ในเล่มที่ 2 กับ 3
A school geometry. containing the substance of Euclid books II anfd III and part of book IV (1917).....ผมแปลงจากไฟล์jpegเป็นไฟล์pdfแล้ว....ไปโหลดได้ที่4shared
ส่วนเล่ม3 เป็นหนังสือเก่าปี 1898....กำลังโหลดภาพอยู่ห้าร้อยกว่าหน้า ใช่โปรแกรมดูดเวปไม่ได้ ลองหลายตัวแล้ว เพราะเขาเขียนเป็นสคริปท์ดึงฐานข้อมูลที่เป็นภาพมาแสดง เวลาดูดมาแล้วมีแต่สคริปท์ เกินความรู้ผมที่จะใช้โปรแกรมเลยต้องเซฟทีละภาพ เสร็จไปแล้ว 150 หน้า
ส่วนA school Geometryที่ครบทั้ง4ส่วนก็มีครับ เวปไซด์ที่ผมทำลิ้งค์ไปนั้น ไปดึงฐานข้อมูลจากbooks.google.comมา ดีที่เป็นไฟล์ภาพ ต้องเซฟทีละภาพครับ ลองไปดูตามลิ้งค์....A School Geometry Part I-IV
ผมหาได้เท่านี้ครับ
ขอบคุณมากครับคุณกิติ
แต่มันไม่ครบนี่ครับ หนังสือผมมี 400 กว่าหน้า

28 เมษายน 2010 09:19 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คนอยากเก่ง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้