ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 พฤษภาคม 2010, 00:25
PP_nine's Avatar
PP_nine PP_nine ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

PP_nine is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
ข้อแรกนี่ผมกระจายเอาเลยแหะ =="

บอกตามตรงนะครับ หลังจากอ่าบทความของพี่ nooonuii ผมก็รู้สึกว่าอสมการอันไหน พอจะกระจายได้ก็กระจายไปอ่ะครับ ในบางครั้งผมว่าชัวกว่ามานั่งบาวแล้วเกินอีก =="
ข้อนี่ใช้ modified-cauchy ก็จบแล้วนี่ - -"

Modified-Cauchy (T2 Lemma) $\sum_{i = 1}^{n} \frac{x_i^2}{y_i} \geqslant \frac{(\sum_{i = 1}^{n} x_i)^2}{\sum_{i = 1}^{n} y_i} $
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้