ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กุมภาพันธ์ 2006, 05:45
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ sompong2479:
ขอบพระคุณมากๆครับคุณ passer-by ที่กรุณาตอบคำถามของผม
จริงๆ ไม่ต้องขอบคุณให้เป็นพิธีรีตองขนาดนี้ก็ได้ครับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมาย

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ sompong2479:
คำถามสุดท้ายแล้วกันครับ คุณ passer-by ทำด้านไหนเหรอครับ (หมายถึง math นะครับ)
จะตอบยังไงดีล่ะ เอาเป็นว่า ตอนนี้ผมบอกได้แค่ว่า กำลังจะได้ทำเกี่ยวกับ Applied maths for medical science ครับ

แต่ยังไง ผมว่าคุณ sompong2479 ทำเกี่ยวกับ Yamabe problem นี่ก็ดีแล้วครับ เพราะตอนนี้thesis/senior project ทาง differential geometry ในบ้านเรา ก็ยังไม่ mature ซักเท่าไหร่ ยังมีทางไปได้อีกเยอะ ถ้าสนใจจริง (ยกเว้นผมคนนึงล่ะ)

และ อย่างน้อยก็จะได้เติมเต็ม board ที่นี่ด้วยครับ เผื่ออนาคต มีคนมาถามปัญหาเกี่ยวกับ advance geometry จะได้มีบุคลากรรองรับ (ว่าไปนั่น)

เพราะตอนนี้ ถ้าเป็นปัญหาประถม,มัธยม หรือแนว fundamental calculus,advanced linear algebra, abstract algebra ,real analysis, number theory มีเซียนมาช่วยตอบกันมากมายแล้ว