ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤษภาคม 2010, 21:22
tatari/nightmare's Avatar
tatari/nightmare tatari/nightmare ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

tatari/nightmare is on a distinguished road

ผมเชื่อครับถ้าคนไทยรักชาติ เห็นถึงผลประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าส่วนตน .....อย่าว่าแต่วงการศึกษาเลยทุกระบบของประเทศเราจะเจริญขึ้นทันตาเห็นครับ....
การเรียนพิเศษมันก้อเปนเพียงการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุเท่านั้นหละครับ ส่วนเรื่องที่จะเปลี่ยนหนะถ้าจะ
เปลี่ยนกันจิงๆมันเปลี่ยนได้ครับ การสอบ GAT-PAT ผมว่าก้อนับเปนสัญญาณที่ดีอย่างหนึ่งที่พวกผู้ใหญ่เริ่มที่จะ
ทำอะไรเปนรูปเปนร่างเกี่ยวการให้เดกวิเคราะห์เป็น แต่อย่างว่าขวานที่มันทื่อ ขวานที่มันไม่ได้ลับให้คมมา 5-6ปี
มันจะมาฟันต้นไม้ใหญ่ๆล้มได้อย่างไร ก้อเหมือนกับการคิดวิเคราะของเด็กที่ไม่ได้รับการฝึกมันตั้งแต่เล็กๆและอย่างต่อเนื่อง สุดท้ายแล้วเดกมันก้อไปเรียนพิเศษติวเตรียมสอบ GAT-PAT อยู่ดี....
เพราะงั้นผมคิดว่าถ้าจะเริ่มเปลี่ยนกันจิงๆมันต้องเริ่มกันตั้งแต่เล็กๆ ลองไปดูความแตกต่างระหว่างการการสอนเด็กเล็กของฝรั่ง(หาดูได้ใน UTUBE)แล้วลองเทียบกับตอนเราเรียนประถมต้นดู แล้วจะรู้ครับว่าเราควรต้องทำอะไรเพื่อเปลี่ยนแปลง.....ซึ่งมันก้อหนีไม่พ้นเรื่องที่ผมพูดไปหรืออย่างที่คุณ NEw Hope รู้อยู่แล้ว.....

BOOM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้