ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 พฤษภาคม 2010, 21:31
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ลองค้นกระทู้เก่าดูหรือยังครับ มีวิธีคิดและคำตอบไว้แล้วครับ
ผมว่าหาคำตอบ น่าจะง่ายกว่าการค้นหากระทู้เก่าๆนะครับ ขนาดผมหาเองหลายข้อยังลำบากเลยครับ
เช่น ตอบว่า $9\sqrt{10}$ ง่ายกว่าค้นจริงๆ

แบบว่าวิธีถูก แต่แปลงเป็นเลขยกกำลังแล้วผิด เลยคิดคำตอบผิดครับ
ต้องตอบ 90 ครับ

21 พฤษภาคม 2010 21:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Puriwatt
เหตุผล: คำตอบผิดครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้