ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 พฤษภาคม 2010, 22:32
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ sniper16 View Post
เอ่อ - - เล่นมา 1ปี ยังไม่เบื่อเลย ค่ะ

งั้นลองเล่นไปอีก 44 ปี จนกว่าจะเกษียณดูครับ

การที่คนเราติดอะไรสักอย่างแสดงว่าสิ่งนั้นทำให้เราสนุกหรือเพลิดเพลินกับมันครับ ถ้าเมื่อไหรหมดสนุกหรือหมดความเพลิดเพลินก็จะไม่ติดมันครับ ยกเว้นพวกยาเสพติด ถ้าอยากจะเลิกก่อนที่เราจะหมดสนุก สิ่งที่คนส่วนใหญ่มักทำกันก็คือหาอีกสิ่งหนึ่งมาทดแทน เพราะใน 1 วันมีเพียง 24 ชม. เท่านั้น ถ้าใช้หรือให้เวลากับสิ่งใหม่เวลาที่ให้กับสิ่งเดิมก็ย่อมน้อยลงหรือไม่มีเวลา และเมื่อห่างกันมากขึ้น ๆ ก็จะเลิกได้เอง ปัญหาก็คือสิ่งใหม่ที่ว่าควรเป็นอะไรและถ้าติดสิ่งใหม่จะมีผลเสียหรือไม่ ดังนั้นต้องเลือกให้ดีนะ

ส่วนรายละเอียดและเทคนิคขึ้นอยู่กัยจริตของแต่ละคนครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้