ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 พฤษภาคม 2010, 19:24
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
คิดไม่ออกจริงๆ คงต้องสะสมพลังก่อน ไม่ง่ายเลย
มันติดรูทถอดออกมาเป็นตัวแปรเดียวยกกำลังไม่ได้
เท่าที่ดูๆ....มันเหมือนสมการวงกลม+สมการไฮเปอร์โบลาที่มีแกนXเป็นแกนหลัก+สมการไฮเปอร์โบลาที่มีแกนYเป็นแกนหลัก
มึนครับมึน...คงต้องไปทวนเบสิคเพิ่ม
ที่มึนก็คงเพราะว่าไม่ได้ใช้วิธีที่สากลมั้งครับ
ที่ถูกต้องให้ใช้หลักสากลครับ คือ กระชับโจทย์ และเริ่มจากเบาไปหาหนัก ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้