ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มิถุนายน 2010, 09:29
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

เรื่องนี้ผมคิดว่าเราไม่ควรจะไปกล่าวหาใคร ถ้าไม่มีหลักฐานที่แท้จริงนะครับ ถ้าคิดว่าไม่ได้รับความยุติธรรม ขอให้ดำเนินเรื่องตามกระบวนการยุติธรรมให้ถูกต้องนะครับ จะฟ้องร้องหรือทำอะไรก็ให้เป็นระบบ อย่าให้เว็บเราเป็นต้นตอหรือส่วนหนึ่งของเจ้ากรมข่าวลือ ทั้งนี้เพราะนักเรียนหรืออาจารย์ที่ถูกกล่าวหาเขาจะเสื่อมเสียชื่อเสียงได้ ถ้าสมาชิกท่านใดมีเวลาที่จะคิดแบบนี้ ขอให้นำเวลานั้นไปฝึกฝนพัฒนาความรู้จะดีกว่าครับ

สมาชิกทุกท่านนั้นมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น แต่การวิพากษ์วิจารณ์นั้นต้องอยู่บนพื้นฐานของแนวคิดที่ว่าเราจะไม่กล่าวไปพาดพิงถึงบุคคลอื่น ที่จะทำให้เขาเสียชื่อเสียงนะครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้