ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มิถุนายน 2010, 12:58
Switchgear's Avatar
Switchgear Switchgear ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Switchgear is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ขอบคุณสำหรับลิงค์ครับ

แวะมาบอกก่อนว่าแม้เทอมนี้อาจไม่ได้ช่วยอะไรมาก เพราะงานเข้าเยอะจัด แต่อาจช่วยแปลบทที่เกี่ยวกับเศษส่วนต่อเนื่องให้เป็นบางโอกาสนะครับ
อ้อ ถ้าจะัให้ดี ค่อยๆขุดอารยธรรมสามร้อยข้อจากวิชาการดอทคอมมาแปะที่นี่ก็ได้ คงเร็วได้ขึ้นอีกนิดล่ะนะครับ
ว่าแล้วก็ขอขุดอารยธรรมสามร้อยข้อจากวิชาการดอทคอมมาแปะที่นี่ก่อน เผื่อน้องใหม่หลายคนไม่เคยเข้าไปอ่าน :-)

ตะลุยโจทย์พีชคณิต (Algebra) ภาค 2
http://www.vcharkarn.com/vcafe/50896/1

คุณกระบี่เดียวดายฯ สนใจร่วมทีมอาสาสมัครด้วยไหมครับ ???

น่าเสียดายที่เล่ม School Geometry ที่หมดลิขสิทธิ์แล้ว มีแค่ Part I-IV ไม่ได้ครบ 6 Parts
ไม่งั้นจะชวนแปลอีกซักเล่ม เพราะของไทยที่เคยแปลนั้น แปลแต่ครึ่งเล่มหลังที่ใช้เรียน ม.ปลาย เท่านั้น