ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มิถุนายน 2010, 23:11
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

ก็เห็นใจแล้วก็เข้าใจอ่ะนะครับ มันขึ้นอยู่กับหลายๆอย่าง แต่อย่างหนึ่งที่สำคัญและขาดไม่ได้คือ "กำลังใจครับ"
เวลาที่มีปัญหาเคยมั้ยครับ ที่เรารู้ว่าไมมีใครที่ช่วยเราได้ แต่มีคนที่ให้กำลังใจเราตลอด ความเครียดจะลดลงไปเยอะเลย แล้วเราก็จะคิดแก้ปัญหานั้นใหม่โดยที่มีสติ รอบคอบ และรู้ผิดรู้ถูกมากกว่าตอนที่กำลังเครียดอยู่
ดังนั้นเมื่อคุณมีปัญหาอะไรก็ตามอย่าคิดอยู่คนเดียวครับ หาเพื่อนช่วยคิด แม้เขาจะช่วยเราไม่ได้อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจและเตือนไม่ให้เราทำอะไรผิดๆลงไปครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้