ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มิถุนายน 2010, 11:16
ความฝัน ความฝัน ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ความฝัน is on a distinguished road

เห็นด้วย กะความคิดเห็นของ คุณครูนะ ครับ
มันเป็นเรื่องจริง ที่เกาะติดกับสังคมไทยมานาน ตั้งแต่รุ่นพ่อแม่
พ่อมารุ่นเราเทคโนโลยีพัฒนาขึ้น แต่ปัญหาการชิงดีชิงเด่นมันดันไม่น้อยลงแต่ดันพัฒนาตาม
กรรมจริงๆ
ส่วนเรื่องเผาโรงเรียนผมรู้สึกสงสารเขานะครับ ความกดดันถึงขีดสุดถ้าใครไม่เจอก็ไม่รู้หลอกครับ
มันจะทำให้เราชิงชังคนรอบข้าง ชิงชังสังคม
มองสังคมเลวร้าย สุดท้ายทางที่ดีที่สุดก็คงไม่พ้นพระธรรม ซึ่งช่วยเราได้จริงๆ